• Trang chủ
  • Về tôi
  • Giáo dục
    • Kiến thức giáo dục
    • Kinh nghiệm giáo dục
  • Review Phim
    • Phim do người đóng
    • Phim hoạt hình
  • Review Sách
    • Sách Kỹ năng
    • Sách Tâm lý – Giáo dục
    • Sách Triết học – Tâm linh
    • Sách Văn học
    • Sách Khác
  • Chia sẻ
    • Tâm sự
    • Trải nghiệm sống
  • Trải nghiệm Tarot
    • Tarot Reader
    • Tarot Story
  • Hoạt động hợp tác
    • Gia sư dạy học & Mentor thanh thiếu niên
    • Tư vấn
    • Lắng nghe tâm sự
    • Đọc bài Tarot
    • Hướng dẫn Tarot căn bản
Hoàng Nam Blog
  • Trang chủ
  • Về tôi
  • Giáo dục
    • Kiến thức giáo dục
    • Kinh nghiệm giáo dục
  • Review Phim
    • Phim do người đóng
    • Phim hoạt hình
  • Review Sách
    • Sách Kỹ năng
    • Sách Tâm lý – Giáo dục
    • Sách Triết học – Tâm linh
    • Sách Văn học
    • Sách Khác
  • Chia sẻ
    • Tâm sự
    • Trải nghiệm sống
  • Trải nghiệm Tarot
    • Tarot Reader
    • Tarot Story
  • Hoạt động hợp tác
    • Gia sư dạy học & Mentor thanh thiếu niên
    • Tư vấn
    • Lắng nghe tâm sự
    • Đọc bài Tarot
    • Hướng dẫn Tarot căn bản
  • Review Sách,  Sách Kỹ năng

    [Review Sách – Đọc ngược] Đắc Nhân Tâm: Thành Công Là Được Thừa Nhận?

    30/06/2020 /

    Dựa vào thời gian xuất bản, số lần tái bản cùng phản hồi tích cực từ độc giả trên khắp thế giới, có thể nhận thấy giá trị trong tác phẩm Đắc nhân tâm của tác giả Dale Carnegie. Cho đến nay, đây vẫn được coi là cuốn cẩm nang hữu hiệu với công dụng như lời tựa “Để thành công trong cuộc sống” chỉ dẫn những nguyên tắc vàng trong ứng nhân xử thế. Đối với Đắc nhân tâm, tôi không thể tự nhận mình đã có đủ trải nghiệm sống để nhận xét, chỉ là có chút tự tin dẫn ra những cảm nhận chủ quan của mình về tác phẩm.…

    xem thêm
    Hoàng Nam 0 bình luận

    Có thể bạn cũng thích

    [Review Sách] “Nói Không với Nghịch Cảnh”: Đối Mặt Để Chiến Thắng

    23/06/2020

    [Review Sách] Đi Tìm Lẽ Sống

    10/04/2021

    [Review Sách] Tự truyện Osho

    09/12/2022
  • Review Sách,  Sách Văn hóa - Lịch sử

    [Review Sách] ”Hội Hè Lễ Tết Của Người Việt”: Chung, Riêng Và Bản Sắc

    30/06/2020 /

    Nguyễn Văn Huyên là một nhà nghiên cứu mà tên tuổi và sự nghiệp gắn liền với sự hình thành, phát triển của ngành dân tộc học, nhân học Việt Nam nửa đầu thế kỷ XX. Trong nhiều công trình ông để lại, người đọc có thể khám phá những giá trị truyền thống nằm trong tiến trình lịch sử của đất nước, con người Việt Nam mà cuốn Hội hè lễ tết của người Việt là minh chứng điển hình. Về nhan đề cuốn sách Cuốn sách là tập hợp những tiểu luận nghiên cứu và những bài viết được in trong 2 tập Góp phần nghiên cứu  văn hóa Việt Nam (hai…

    xem thêm
    Hoàng Nam 0 bình luận

    Có thể bạn cũng thích

    [Review Sách] Ở quán cà phê của tuổi trẻ lạc lối

    09/03/2021

    [Review Sách] Bạch Dạ Hành

    03/08/2022

    [Review Sách] Giải Trí Đến Chết

    26/06/2025
  • Review Sách,  Sách Khác

    [Review Sách] “Tư Duy Phi Hiển Nhiên”: Trò Chơi Xu Hướng

    30/06/2020 /

    Là tác giả nổi tiếng trong việc mang tính nhân văn vào kinh doanh và tạo ảnh hưởng, Rohit Bhargava dành sự quan tâm đặc biệt đến tương lai học cũng như ứng dụng cụ thể của nó trong kinh doanh: Quá trình dự báo các xu hướng. Thông qua tác phẩm Tư duy phi hiển nhiên (bản dịch của Đặng Việt Vinh) ông đã chia sẻ cho bạn đọc những thông tin thú vị nằm trong “thực đơn bí mật” để bồi bổ tầm nhìn của các chiến lược gia trong nhiều lĩnh vực khác nhau. Phi hiển nhiên Phi hiển nhiên có thể được hiểu là siêu nhiên, dị biệt,…

    xem thêm
    Hoàng Nam 0 bình luận

    Có thể bạn cũng thích

    [Review Sách] Thất lạc cõi người

    14/05/2022

    [Review Sách] Cố Vấn 101

    29/12/2022

    [Review Sách] 7 Định luật giảng dạy

    08/07/2024
  • Review Sách,  Sách Khác,  Sách Kỹ năng

    [Review Sách] “Thuật Yêu Đương”: Thành Bại Tại Đón Đưa

    30/06/2020 /

    Là một nhà nghiên cứu đúng nghĩa, tác giả Thu Giang Nguyễn Duy Cần đã để lại cho hậu thế nhiều công trình có giá trị. Nhưng, trong số đó có một công trình thật độc đáo, bởi chứa đựng suy ngẫm của những giờ phút ông rời thư phòng của mình và lắng nghe tiếng đời vọng lại. Tác phẩm ấy mang tên gọi cũng rất đời, rất người. Đó là cuốn “Thuật yêu đương”. Yêu là khởi đầu… Trong giới tự nhiên, tình yêu thật dễ hiểu. Đó là mùa con trống, con mái đi tìm bạn tình để sinh con, đẻ cái. Nếu ta nhìn nhận ở…

    xem thêm
    Hoàng Nam 0 bình luận

    Có thể bạn cũng thích

    [Review Sách] Siddhartha

    18/09/2020

    [Nxb Giáo dục] Tọa đàm “Sách và cuộc sống”: Niềm vui bên trang sách

    28/01/2021

    [Review Sách] Góc nhìn Alan – Những bài chưa xuất bản

    30/09/2022
  • Review Sách,  Sách Kỹ năng,  Sách Tâm lý - Giáo dục

    [Review Sách] “Óc Sáng Suốt”: Sống Sáng Suốt

    30/06/2020 /

    Óc sáng suốt là một trong số những tác phẩm tiêu biểu của tác giả Thu Giang Nguyễn Duy Cần (1907 – 1998) về nghệ thuật tư duy. Trái với quan niệm tư duy chỉ đơn thuần thuộc về lý tính, khi tìm đến cuốn sách này bạn đọc sẽ thấy đó còn là một nghệ thuật.  Tôi còn nhớ lần đầu mình nghe nói đến cuốn sách này là vào một chiều đông, bầu trời u ám đầy mây với cái lạnh tê tái. Ngồi bên cạnh là anh bạn đang dán mắt vào chiếc điện thoại với cốc cà phê đã nguội ngắt từ lâu song miệng vẫn không…

    xem thêm
    Hoàng Nam 0 bình luận

    Có thể bạn cũng thích

    [Review Sách] Thú chơi sách

    28/06/2022

    [Sách + Giáo dục] 34 cuốn sách có nội dung giáo dục & tự giáo dục mà tôi yêu thích

    13/01/2022

    [Chia sẻ] Thời bao cấp: Bao giờ cho hết nhớ thương…

    05/08/2020
  • Review Sách,  Sách Triết học - Tâm linh

    [Review Sách] “Sức Mạnh Của Tĩnh Tâm”: Tâm Thế Của Kẻ Lang Thang Và Bậc Hiền Triết

    25/06/2020 /

    Với tựa bìa là “Bí quyết để sống cuộc đời tự do tự tại”, sách Sức mạnh của tĩnh tâm (tác giả Hải Hoa, người dịch Thu Trần) hứa hẹn là cứu cánh cho những tâm hồn nhạy cảm, rất dễ chênh vênh đang cần một nguồn an ủi thấu tình, đạt lí. Thế nào là tĩnh tâm? Tĩnh tâm là khái niệm dù có mô tả cũng rất khó hình dung. Tâm mỗi người mỗi khác, chưa kể cá tính, hoàn cảnh, ước vọng luôn xoay chuyển khiến chữ tâm hàm ý huyền diệu sâu xa khôn cùng. Như vậy, để tĩnh tâm, cần hiểu tâm là gì. Tâm là phẩn…

    xem thêm
    Hoàng Nam 0 bình luận

    Có thể bạn cũng thích

    [Review Sách] Mãi đừng xa tôi

    16/02/2021

    [Review Sách] Bay Trên Tổ Chim Cúc Cu

    29/11/2020

    [Review Sách] Nghiệp Tình yêu

    21/03/2022
  • Review Sách,  Sách Tâm lý - Giáo dục

    [Review Sách] “Trí Thông Minh Cảm Xúc For Dummies”: Tên Gọi Mới Của Tinh Thần Vô Ngã

    25/06/2020 /

    Để đánh giá năng lực của con người bên cạnh những thành tích, địa vị xã hội, của cải vật chất, đôi khi chúng ta còn quan tâm đến câu hỏi: “Liệu họ có đang hạnh phúc hay không? Nếu không thì tại sao?”. Thông qua cuốn sách Trí Thông Minh Cảm Xúc For Dummies (dịch giả Thảo Hạnh) của Tiến sĩ Steven J.Stein – nhà tâm lý học lâm sàng kiêm Chủ tịch Hiệp hội Tâm lý học Ontario (Canada), bạn đọc có thể tìm ra nhiều câu trả lời đáng ngạc nhiên. Phần 1: Một loại thông minh mới xuất hiện Giống như cách tiếp cận các kiến thức khoa…

    xem thêm
    Hoàng Nam 0 bình luận

    Có thể bạn cũng thích

    [Review Sách] Hóa thân

    04/06/2021

    [Review Sách] Dẫn luận về hạnh phúc

    31/05/2024

    [Review Sách] Hoa trên mộ Algernon

    02/04/2024
  • Review Sách,  Sách Khác

    [Review Sách] “Quyền Lực Mới”: #Quyền Lực Của Đám Đông

    25/06/2020 /

    Quyền lực không đơn thuần là thứ được sở hữu bởi một tổ chức hay một cá nhân trong kỷ nguyên kết nối vạn vật. Trong cuốn Quyền lực mới của hai tác giả Jeremy Heimans & Henry Timms (Huỳnh Hữu Tài dịch) độc giả sẽ có cơ hội đi sâu vào tìm hiểu mã nguồn của quyền lực mới, thứ tưởng chừng vô hại với vài cú click chuột ban đầu nhưng sau đó tự động nhân lên thành một cơn sóng quét sạch mọi vật cản trên đường đi của mình. Quyền lực: Cũ và Mới Theo định nghĩa của nhà triết học Bertrand Russell, quyền lực là “khả năng…

    xem thêm
    Hoàng Nam 0 bình luận

    Có thể bạn cũng thích

    [Review Sách] Du hành vào cõi Toàn thức

    23/09/2022

    [Review Sách] Nói về tình yêu

    09/07/2022

    [Review Sách] Công dân toàn cầu – Công dân vũ trụ

    11/07/2022
  • Review Sách,  Sách Tâm lý - Giáo dục

    [Review Sách] “Niềm Vui Dạy Học ”: Khởi Đầu Của Tân Giảng Viên

    25/06/2020 /

    Nếu có ý định trở thành một Giảng viên đại học hay hiện đang là một Giảng viên luôn mong muốn những bài giảng của mình trở nên thật lý thú và hiệu quả thì bạn đọc không nên bỏ lỡ tác phẩm Niềm vui dạy học (Người dịch: Tô Diệu Lan – Trần Lữ Mai Thy; Hiệu đính: Hoàng Kháng) của tác giả Peter Filene, giáo sư lịch sử ở University of North Carolina – Chapel Hill, Hoa Kỳ, là người đã được trao tặng sáu giải thưởng về giảng dạy. Hiểu chính mình với vai trò giảng viên Công việc của nhà giáo dục với vị trí là giảng viên…

    xem thêm
    Hoàng Nam 0 bình luận

    Có thể bạn cũng thích

    [Review Sách] Ma trận thần thánh

    08/08/2022

    [Review Sách] Điều kỳ diệu của tiệm tạp hóa Namiya

    18/09/2023

    [Review Sách] Giết con chim nhại

    09/10/2021
  • Review Sách,  Sách Tâm lý - Giáo dục

    [Review Sách] “Thiên Tài Và Sự Giáo Dục Từ Sớm ”: Dạy Con Từ Thuở Còn Thơ

    25/06/2020 /

    Trẻ em sinh ra đều được chào đón bằng tình thương và sự kì vọng- kì vọng vào tài năng bẩm sinh hay trí tuệ được di truyền. Định kiến ấy đã trở thành nếp nghĩ cho đến lúc minh chứng sống động về sự xuất hiện của các trường hợp vốn có tư chất bình thường song được cha mẹ giáo dục tốt đã trở thành thiên tài. Thông điệp từ bí quyết giáo dục đặc biệt này sẽ được chia sẻ trong cuốn Thiên Tài Và Sự Giáo Dục Từ Sớm (Biên dịch: Hồ Phương) của tác giả Kimura Kyuichi.                     …

    xem thêm
    Hoàng Nam 0 bình luận

    Có thể bạn cũng thích

    [Review Sách] Lão già mê đọc truyện tình

    17/04/2020

    [Review Sách] Đẹp Và Buồn

    10/11/2022

    [Review Sách] Lấy Nước Đường Xa

    07/05/2021
 Bài cũ hơn
Bài viết mới hơn 

Mới nhất

  • [Review Phim] Michael
  • [Review Sách] Nghệ Thuật Sống Hạnh Phúc Gặt Thành Công
  • [Review Sách] Hướng Nội Cầu
  • [Review Sách] Cậu Bé Đến Từ Đường Chân Trời
  • [Review Phim] Breaking Bad

Giới thiệu

Nguyễn Phú Hoàng Nam- một người bạn giản dị có sở thích đọc sách, viết lách và có định hướng gắn bó với giáo dục. Tôi là một Freelancer.

Tìm hiểu thêm về tôi tại đây

Thông tin

Blog: http://hnreader07.blogspot.com/

Facebook: https://www.facebook.com/nguyenphuhoang.nam/

Email: hoangnam.huc@gmail.com

Địa chỉ: Hà Nội

DMCA.com Protection Status

Vui lòng liên hệ với tác giả nếu có dự định sử dụng lại nội dung trên Blog.
Ashe Theme tạo bởi WP Royal.